Thứ 321102014

Last updateThứ 6, 17 10 2014 12am

Back Bạn đang ở: Trang chủ

Bài viết

Giải vô địch Cờ Vua hạng nhất toàn quốc 2009

Share/Save/Bookmark

Giải được tổ chức tại Hà Nội từ 14 đến 28/2 với sự tham dự của 65 kỳ thủ (trong đó 41 nam) từ 13 đơn vị. Giải năm nay tiếp tục thiếu vắng 2 Đại kiện tướng trẻ Nguyễn Ngọc Trường Sơn và Lê Quang Liêm.
Để tải các ván cờ của giải bấm tại đây cho giải nữ giải nam; hoặc xem có thể ván đấu ngay trên mạng bấm vào đây.

cvvd2009

KẾT QUẢ SAU CÙNG - FINAL STANDING

Nam (Men) Nữ (Women)
Bấm vào đây để xem hồ sơ của giải trên website FIDE
1. Bùi Vinh (Hà Nội)
2. Đào Thiên Hải (Quân Đội)
3. Nguyễn Hoàng Nam (Quân Đội)
4. Hoàng Cảnh Huấn (Đà Nẵng)
5. Nguyễn Thanh Sơn (TP. Hồ Chí Minh)
6. Từ Hoàng Thông (TP. Hồ Chí Minh)
7. Nguyễn Anh Dũng (Quảng Ninh)
8. Bảo Khoa (Lâm Đồng)
9. Từ Hoàng Thái (TP. Hồ Chí Minh)
10. Hoàng Văn Ngọc (Bắc Giang)
11. Nguyễn Văn Huy (Hà Nội)
12. Nguyễn Đức Hòa (Cần Thơ)
13. Trần Mạnh Tiến (Hải Phòng)
14. Ngô Ngọc Quang (TP. Hồ Chí Minh)
15. Nguyễn Văn Hải (Quân Đội)
16. Trần Ngọc Lân (Hà Nội)
17. Nguyễn Văn Thành (Đà Nẵng)
18. Phan Anh Sơn (Quân Đội)
19. Nguyễn Minh Tuấn (TP. Hồ Chí Minh)
20. Lê Tuấn Minh (Hà Nội)
21. Phạm Xuân Đạt (Quân Đội)
22. Đàm Công Tùng (Bắc Ninh)
23. Phạm Hoài Nam (Hà Nội)
24. Nguyễn Hà Phương (Bắc Giang)
25. Nguyễn Trần Quang Minh (Quân Đội)
26. Đồng Bảo Nghĩa (Bắc Giang)
27. Lê Minh Hoàng (Ninh Bình)
28. Nguyễn Hải Quân (Quảng Ninh)
29. Trần Tuấn Minh (Hà Nội)
30. Đoàn Văn Đức (Quân Đội)
31. Nguyễn Anh Tuấn  (Quân Đội)
32. Vương Trung Hiếu (Ninh Bình)
33. Lê Hữu Thái (Lâm Đồng)
34. Nguyễn Đức Việt (Bắc Ninh)
35. Nguyễn Văn Toàn Thành (Quân Đội)
36. Lê Công Cường (Quảng Ninh)
37. Nguyễn Hùng Cường (Hà Nội)
38. Phạm Quang Hưng (Quân Đội)
39. Trần Minh Thắng (Hà Nội)
40. Phạm Anh Trung (Hà Nội)
41. Hoàng Tấn Đức (Hà Nội)
Bấm vào đây để xem hồ sơ của giải trên website FIDE
1. Lê Thanh Tú (Ninh Bình)
2. Nguyễn Thị Thanh An (TP. Hồ Chí Minh)
3. Đặng Bích Ngọc (Ninh Bình)
4. Nguyễn Thị Mai Hưng (Bắc Giang)
5. Lê Kiều Thiên Kim (TP. Hồ Chí Minh)
6. Lê Thị Phương Liên (Quảng Ninh)
7. Nguyễn Quỳnh Anh (TP. Hồ Chí Minh)
8. Nguyễn Thị Tường Vân (TP. Hồ Chí Minh)
9. Hoàng Thị Bảo Trâm (Thừa Thiên Huế)
10. Bùi Kim Lê (Bình Định)
11. Nguyễn Thị Thu Quyên (Bắc Ninh)
12. Hoàng Thị Như Ý (Thừa Thiên Huế)
13. Lương Huyền Ngọc (Quảng Ninh)
14. Võ Thị Kim Phụng (Thừa Thiên Huế)
15. Trần Thị Kim Loan (Hải Phòng)
16. Phạm Thị Ngọc Tú (TP. Hồ Chí Minh)
17. Tôn Nữ Hồng Ân (Lâm Đồng)
18. Văng Thị Thu Hằng (TP. Hồ Chí Minh)
19. Đỗ Thị Diễm Hương (TP. Hồ Chí Minh)
20. Lê Thanh Thảo (Quân Đội)
21. Đoàn Thị Vân Anh (Bắc Giang)
22. Phạm Thị Thu Hoài (Thừa Thiên Huế)
23. Lê Thị Hoa (Hải Phòng)
24. Đoàn Thị Hồng Nhung (Hải Phòng)

KẾT QUẢ CHI TIẾT - GAMES RESULTS

Chung kết - Final

Trận/
Match
Nam - Men Nữ - Women
VĐV (Name) V1 V2 Cờ nhanh (Rapid) VĐV (Name) V1 V2 Cờ nhanh (Rapid)
Chung kết
(Final)
Bùi Vinh (HNO) ½ 1   Lê Thanh Tú (NBI) 1 0 2
Đào Thiên Hải (DTH) ½ 0   Nguyễn Thị Thanh An (HCM) 0 1 1
3~4 Hoàng Cảnh Huấn (DAN) 1 0 Đặng Bích Ngọc (NBI) ½ ½ 2
Nguyễn Hoàng Nam (QDO) 0 1 ½ Nguyễn Thị Mai Hưng (BGI) ½ ½ 0

Giai đoạn 2 - Stage 2

Trận/
Match
Nam - Men Nữ - Women
VĐV (Name) V1 V2 Cờ nhanh (Rapid) VĐV (Name) V1 V2 Cờ nhanh (Rapid)
Bán kết 1
(Semi final 1)
Nguyễn Hoàng Nam (QDO) 1 0 0 Nguyễn Thị Mai Hưng (BGI) 0 ½  
Bùi Vinh (HNO) 0 1 2 Nguyễn Thị Thanh An (HCM) 1 ½  
Bán kết 2
(Semi final 2)
Hoàng Cảnh Huấn (DAN) ½ 0   Đặng Bích Ngọc (NBI) 0 ½  
Đào Thiên Hải (DTH) ½ 1   Lê Thanh Tú (NBI) 1 ½  
5~6
(1)
Bảo Khoa (LDO) ½ 0   Lê Thị Phương Liên (QNI) 1 1  
Nguyễn Thanh Sơn (HCM) ½ 1   Nguyễn Quỳnh Anh (HCM) 0 0  
5~6
(2)
Nguyễn Anh Dũng (QNI) 0 ½   Lê Kiều Thiên Kim (HCM) 1 1  
Từ Hoàng Thông (HCM) 1 ½   Nguyễn Thị Tường Vân (HCM) 0 0  
9~12
(1)
Nguyễn Đức Hòa (CTH) ½ 1   Phạm Thị Ngọc Tú (HCM) ½ 0  
Trần Mạnh Tiến (HPH) ½ 0   Hoàng Thị Bảo Trâm (TTH) ½ 1  
9~12
(2)
Trần Ngọc Lân (HNO) 0 0   Trần Thị Kim Loan (HPH) 0 0  
Từ Hoàng Thái (HCM) 1 1   Bùi Kim Lê (BDI) 1 1  
9~12
(3)
Nguyễn Văn Huy (HNO) 1 ½   Hoàng Thị Như Ý (TTH) 1 ½  
Ngô Ngọc Quang (HCM) 0 ½   Lương Huyền Ngọc (QNI) 0 ½  
9~12
(4)
Nguyễn Văn Hải (QDO) 0 ½   Võ Thị Kim Phụng (TTH) 1 ½  
Hoàng Văn Ngọc (BGI) 1 ½   Nguyễn Thị Thu Quyên (BNI) ½ 1  
17~20
(1)
Nguyễn Hà Phương (BGI) 0 0   Đoàn Thị Hồng Nhung (BGI) ½ 0  
Nguyễn Văn Thành (DAN) 1 1   Tôn Nữ Hồng Ân (LDO) 1 1  
17~20
(2)
Phạm Hoài Nam (HAN) 0 1 1 Lê Thị Hoa (HPH) 0 ½  
Phan Anh Sơn (QDO) 1 0 2 Văng Thị Thu Hằng (HCM) 1 ½  
17~20
(3)
Đàm Công Tùng (BNI) 1 0 1 Phạm Thị Thu Hoài (TTH) 0 0  
Nguyễn Minh Tuấn (HCM) 0 1 2 Đoàn Thị Diễm Hương (HCM) 1 1  
17~20
(4)
Phạm Xuân Đạt (QDO) 0 ½   Đoàn Thị Vân Anh (BGI) 0 0  
Lê Tuấn Minh (HNO) 1 ½   Lê Thanh Thảo (QDO) 1 1  

Xếp hạng sau 9 ván Giai đoạn 1 - Ranking After round 9 - Stage 1

Nam - Men

Rank   Name Rtg FED 1.Rd. 2.Rd. 3.Rd. 4.Rd. 5.Rd. 6.Rd. 7.Rd. 8.Rd. 9.Rd. Pts Fide
1 GM Bui Vinh 2509 HNO 24b1 28w1 3b½ 2w½ 20b1 5w1 4b½ 14w1 6b½ 7 36½
2 GM Dao Thien Hai 2543 QDO 23w1 30b1 5w1 1b½ 6w½ 7b½ 13w1 9b½ 4b½ 36
3 FM Hoang Canh Huan 2378 DAN 36w1 8b1 1w½ 7b½ 16w½ 13b½ 6w½ 15b1 9w1 32½
4 IM Nguyen Thanh Son 2448 HCM 37w1 29b½ 26w1 6w½ 9b½ 8b1 1w½ 5b½ 2w½ 6 32½
  CM Nguyen Hoang Nam 2281 QDO 19b1 22w1 2b0 14w1 10b1 1b0 11w1 4w½ 8b½ 6 32½
6 GM Tu Hoang Thong 2506 HCM 32w1 15b½ 29w1 4b½ 2b½ 9w½ 3b½ 23w1 1w½ 6 31½
7 GM Nguyen Anh Dung 2499 QNI 35b1 20w1 9b½ 3w½ 11b½ 2w½ 14b0 16w1 13b1 6 31
8   Bao Khoa 2180 LDO 12b1 3w0 17b½ 29b1 30w1 4w0 28b1 10w1 5w½ 6 29
9   Tran Manh Tien 2256 HPH --1 21b1 7w½ 13b½ 4w½ 6b½ 16w1 2w½ 3b0 32
10 IM Tu Hoang Thai 2412 HCM 25w½ 34b1 13w½ 12b1 5w0 11w½ 24b1 8b0 14w1 28
    Ngo Ngoc Quang 2275 HCM 26w½ 25b½ 23w1 15b1 7w½ 10b½ 5b0 20w½ 21b1 28
12   Hoang Van Ngoc 2195 BGI 8w0 36b1 27w1 10w0 14b0 34w1 17b½ 31b1 20w1 23½
13 CM Nguyen Van Huy 2416 HNO 18b1 14w½ 10b½ 9w½ 24b1 3w½ 2b0 25w1 7w0 5 28½
  CM Nguyen Van Hai 2225 QDO 39w1 13b½ 15w½ 5b0 12w1 30b1 7w1 1b0 10b0 5 28½
15   Tran Ngoc Lan 2159 HNO 33b1 6w½ 14b½ 11w0 34b1 21w½ 22b1 3w0 19b½ 5 27
16 FM Nguyen Duc Hoa 2342 CTH 22b0 19w1 18b1 24w½ 3b½ 20w1 9b0 7b0 30w1 5 25½
17 CM Nguyen Van Thanh 2191 DAN 34w½ 26b0 8w½ 36b1 25w½ 18b½ 12w½ 22b½ 23b1 5 22
18   Phan Anh Son 0 QDO 13w0 39b1 16w0 31b½ 27b1 17w½ 20b0 32w1 28b1 5 21
19   Nguyen Minh Tuan 0 HCM 5w0 16b0 41w1 21b0 36w½ 27b1 30w1 29b1 15w½ 5 19
20   Le Tuan Minh 2070 HNO 27w1 7b0 25w1 22b1 1w0 16b0 18w1 11b½ 12b0 26
21   Pham Xuan Dat 0 QDO 40b1 9w0 22b0 19w1 26w1 15b½ 23w0 24b1 11w0 24
    Dam Cong Tung 0 BNI 16w1 5b0 21w1 20w0 28b½ 29b1 15w0 17w½ 25b½ 24
23   Pham Hoai Nam 2051 HNO 2b0 40w1 11b0 27w½ 33b1 31w1 21b1 6b0 17w0 23
  FM Nguyen Ha Phuong 1784 BGI 1w0 41b1 31w1 16b½ 13w0 26b1 10w0 21w0 33b1 23
25   Nguyen Tran Quang Minh 0 QDO 10b½ 11w½ 20b0 39w1 17b½ 28w½ 26b1 13b0 22w½ 22½
26   Dong Bao Nghia 2066 BGI 11b½ 17w1 4b0 33w1 21b0 24w0 25w0 40b1 31w1 21½
27   Le Minh Hoang 0 NBI 20b0 35w1 12b0 23b½ 18w0 19w0 41b1 34w1 29b1 17
28   Nguyen Hai Quan 0 QNI 41w1 1b0 32w½ 34b½ 22w½ 25b½ 8w0 39b1 18w0 4 22
29 FM Tran Tuan Minh 2043 HNO 31b1 4w½ 6b0 8w0 40b1 22w0 33b1 19w0 27w0 21
30   Doan Van Duc 2106 QDO 38b1 2w0 33b½ 32w1 8b0 14w0 19b0 36w1 16b0 20½
31   Nguyen Anh Tuan 2044 QDO 29w0 --1 24b0 18w½ 32b1 23b0 35w1 12w0 26b0 19
32 CM Le Huu Thai 1900 LDO 6b0 38w1 28b½ 30b0 31w0 39w1 34b½ 18b0 37w½ 17½
    Vuong Trung Hieu 0 NBI 15w0 37b1 30w½ 26b0 23w0 36b1 29w0 35b1 24w0 17½
34   Nguyen Duc Viet Bn 0 BNI 17b½ 10w0 35b1 28w½ 15w0 12b0 32w½ 27b0 39w1 17
35   Nguyen Van Toan Thanh 0 QDO 7w0 27b0 34w0 --1 38b½ 40w1 31b0 33w0 41b1 13½
    Le Cong Cuong 0 QNI 3b0 12w0 38b1 17w0 19b½ 33w0 37w1 30b0 --1 13½
37   Nguyen Hung Cuong 0 HNO 4b0 33w0 40b½ 38w½ 39b0 41w1 36b0 --1 32b½ 13
38   Pham Quang Hung 0 QDO 30w0 32b0 36w0 37b½ 35w½ --1 39b0 41w½ 40w1 11½
39   Tran Minh Thang 0 HNO 14b0 18w0 --1 25b0 37w1 32b0 38w1 28w0 34b0 3 15
40   Pham Anh Trung 0 HNO 21w0 23b0 37w½ 41b1 29w0 35b0 --1 26w0 38b0 12½
41   Hoang Tan Duc 0 HNO 28b0 24w0 19b0 40w0 --1 37b0 27w0 38b½ 35w0 6

Nữ - Women

Rank   Name Rtg FED 1.Rd. 2.Rd. 3.Rd. 4.Rd. 5.Rd. 6.Rd. 7.Rd. 8.Rd. 9.Rd. Pts Fide
1 WGM Nguyen Thi Thanh An 2324 HCM 17b1 11w1 2b½ 10w½ 5b1 9b½ 8w½ 3w½ 4b½ 6 33½
2 WGM Le Thanh Tu 2326 NBI 21w1 19b1 1w½ 9b0 17w1 10b0 6w½ 11w1 15b1 6 30
3 WFM Dang Bich Ngoc 2185 NBI 22w0 24b1 15w½ 12w1 4b1 5w½ 9b1 1b½ 6w½ 6 29
4 WFM Nguyen Thi Mai Hung 2295 BGI 23w1 22b1 9w0 17b½ 3w0 16b½ 14w1 10b1 1w½ 27½
5 WIM Nguyen Quynh Anh 2093 HCM 7w½ 15b½ 19w1 13b1 1w0 3b½ 16w½ 8b½ 11b1 27
6 WIM Nguyen Thi Tuong Van 2274 HCM 10w0 23b1 21w1 11w0 8b½ 17w1 2b½ 9w1 3b½ 25½
7 WIM Le Kieu Thien Kim 2277 HCM 5b½ 12w0 18b1 14w1 10b½ 11w0 15b½ 17w1 9b1 24½
8 WFM Le Thi Phuong Lien 2216 QNI 14b0 16w1 17b0 15b1 6w½ 12w1 1b½ 5w½ 18b1 24
9 WGM Hoang Thi Bao Tram 2239 TTH 16w1 10b½ 4b1 2w1 11b1 1w½ 3w0 6b0 7w0 5 33
10 WIM Bui Kim Le 2165 BDI 6b1 9w½ 14b1 1b½ 7w½ 2w1 11b0 4w0 12b½ 5 30
11 WCM Luong Huyen Ngoc 1928 QNI 20w1 1b0 22w1 6b1 9w0 7b1 10w1 2b0 5w0 5 29
12 WCM Nguyen Thi Thu Quyen 1868 BNI 15w½ 7b1 13w½ 3b0 16w½ 8b0 24w1 22b1 10w½ 5 24
13 WFM Hoang Thi Nhu Y 2123 TTH 18b1 14w½ 12b½ 5w0 15b0 19w½ 22b½ 21w1 20w1 5 23
  WFM Vo Thi Kim Phung 2043 TTH 8w1 13b½ 10w0 7b0 21w1 15w½ 4b0 23b1 19w1 5 23
15 WFM Tran Thi Kim Loan 2134 HPH 12b½ 5w½ 3b½ 8w0 13w1 14b½ 7w½ 16b1 2w0 22½
16   Pham Thi Ngoc Tu 2107 HCM 9b0 8b0 20w1 19w1 12b½ 4w½ 5b½ 15w0 23b1 20
17 WFM Ton Nu Hong An 2059 LDO 1w0 20b1 8w1 4w½ 2b0 6b0 18w½ 7b0 24b1 4 20½
18   Vang Thi Thu Hang 0 HCM 13w0 21b½ 7w0 22b1 19b½ 20w½ 17b½ 24w1 8w0 4 18
19   Do Thi Diem Huong 0 HCM 24w1 2w0 5b0 16b0 18w½ 13b½ 23w1 20b½ 14b0 17½
20   Le Thanh Thao 0 QDO 11b0 17w0 16b0 23b1 24w1 18b½ 21w½ 19w½ 13b0 15½
21   Doan Thi Van Anh 0 BGI 2b0 18w½ 6b0 24w1 14b0 23w½ 20b½ 13b0 22w1 14½
22   Pham Thi Thu Hoai 1928 TTH 3b1 4w0 11b0 18w0 23b½ 24b1 13w½ 12w0 21b0 3 17
23   Le Thi Hoa 0 HPH 4b0 6w0 24b½ 20w0 22w½ 21b½ 19b0 14w0 16w0 8
24   Doan Thi Hong Nhung 0 HPH 19b0 3w0 23w½ 21b0 20b0 22w0 12b0 18b0 17w0 ½

This page was created by program Swiss-Manager
You find all details of this tournament on http://chess-results.com

ĐIỀU LỆ GIẢI

I- Mục đích:
- Tuyển chọn các VĐV vào đội dự tuyển Quốc gia chuẩn bị dự Giải Châu lục, Thế giới và Indoor Games 2009.
- Tính hệ số Êlô quốc tế cho các VĐV.

II- Đối tượng dự thi:
1/ Các VĐV xếp hạng 1-32 vòng tuyển chọn tại Giải vô địch đồng đội Cờ Vua toàn quốc 2008 và diện bổ sung theo điều lệ giải này.
2/ Các VĐV đạt tiêu chuẩn Kiện tướng trong năm 2008.
3/ Đặc cách các VĐV đạt huy chương Vàng, Bạc, Đồng tại các Giải thế giới, Châu á và khu vực trong năm 2008 và 16 kỳ thủ có hệ số Elo hàng đầu Việt Nam theo bảng Elo tháng 01 năm 2009 của FIDE.
4/ Đặc cách các VĐV xếp hạng từ 1-6 tại giải vô địch Cờ Vua hạng Nhất TQ-2008 nhưng không có điều kiện dự thi đấu tuyển chọn.
5/ Đặc cách các VĐV xếp hạng Nhất các lứa tuổi 9, 11, 13 và các VĐV xếp hạng Nhất, Nhì, Ba các lứa tuổi 15, 17, 20 tại Giải Trẻ TQ và giải Trẻ xuất sắc TQ năm 2008.
6/ Các địa phương đăng cai Giải Cờ nhanh, chớp nhoáng; Giải trẻ TQ; Giải trẻ xuất sắc; Giải đồng đội và Giải đấu thủ mạnh toàn quốc năm 2008; đơn vị đăng cai Giải vô địch hạng Nhất năm 2009 được phép cử thêm mỗi đơn vị 01 nam và 01 nữ dự thi.

III- Địa điểm và thời gian:
* Giải tiến hành tại Hà Nội, từ ngày 14/2 đến 28/2/2009.
19 giờ ngày 14/02 tiến hành bốc thăm và xếp cặp thi đấu. Đơn vị nào không đến kịp coi như không tham dự giải.
* Thời gian thi đấu:
Qui định mỗi bên được 90 phút và tích lũy 30 giây cho mỗi nước đi.

IV- Hình thức thi đấu:
* Giai đoạn 1:
Thi đấu và xếp cặp theo hệ Thụy Sĩ có điều chỉnh của FIDE trong 9 ván. Hai ván cuối cùng các VĐV cùng địa phương không gặp nhau. Xếp thứ tự hạt giống lần lượt theo: Hệ số Elo quốc tế (2400 trở lên với nam và 2200 với nữ), thứ hạng Giải hạng Nhất TQ- 2008, kết quả Giải vô địch đồng đội Cờ vua toàn quốc 2008, xếp theo vần tên (A, B, C...).
* Giai đọan 2:
Đấu đối kháng cá nhân theo thể thức loại trực tiếp trong 2 ván gồm các trận sau đây:
1) Hai trận bán kết đấu đối kháng giữa 02 VĐV xếp hạng 1-2 với 02 VĐV xếp hạng 3-4 ở giai đoạn I (1gặp 4; 2 gặp3).
2) Trận đấu chung kết tranh chức vô địch quốc gia giữa 02 kỳ thủ thắng trận bán kết
3) Trận đấu tranh huy chương đồng và hạng 4 giữa 02 VĐV thua trận bán kết
4) Trận đấu đối kháng giữa 02 VĐV xếp hạng 5-6 với 02 VĐV xếp hạng 7-8 ở giai đoạn I (5 gặp 8, 6 gặp 7) tranh hai hạng 5 và 6.
5) Trận đấu đối kháng giữa 04 VĐV xếp hạng 9-12 với 04 VĐV xếp hạng 13-16 (9 gặp 16, 10 gặp 15,11 gặp 14, 12 gặp 13) tranh hạng 9 - 12.
6) Trận đấu đối kháng giữa 4 VĐV xếp hạng 17-20 với 4 VĐV xếp hạng 21-24 (17 gặp 24, 18 gặp 23, 19 gặp 22, 20 gặp 21) tranh các hạng 17-20.
áp dụng luật thi đấu do Uỷ ban Thể dục Thể thao ban hành năm 2001.

V- Xếp hạng:
Giai đoạn 1: Lần lượt theo điểm, hệ số lũy tiến, số ván thắng, số ván cầm quân Đen, số ván thắng bằng quân Đen, ván giữa các đấu thủ và mầu quân của ván này (nếu gặp nhau), bốc thăm.
Giai đoạn 2:
Xếp hạng cho các VĐV: theo điểm của trận đấu. Nếu trận đấu có tỷ số hòa 1-1 sẽ đấu thêm hai ván cờ nhanh, mỗi bên 25 phút được tích lũy 10 giây. Nếu vẫn hòa sẽ đấu ván quyết định (bốc thăm bên đen được 5 phút, bên trắng được 6 phút, nếu hòa bên đen thắng)
Xếp hạng cho các VĐV thắng trong các trận đấu chéo tranh các hạng 5-16 được xếp căn cứ vào thứ hạng ở giai đoạn 1. Các VĐV khác xếp hạng chung cuộc theo thành tích ở giai đoạn 1.

VI- Khen thưởng:
- VĐV đứng đầu được nhận Cúp vô địch Quốc gia 2009.
- VĐV xếp hạng từ 1-3 được nhận huy chương Vàng, Bạc, Đồng của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch.
- VĐV xếp hạng từ 1-6 được xem xét đặc cách dự Giải Vô địch hạng Nhất năm 2010.
- Các VĐV được xét phong cấp Kiện tướng và Kiện tướng Dự bị theo tiêu chuẩn phong cấp do Uỷ ban TDTT đã ban hành và được Liên đoàn Cờ Việt Nam đề nghị FIDE phong hệ số Elo theo qui định.
- VĐV xếp hạng 1-20 được dự Giải Đấu thủ mạnh toàn quốc năm 2009.

VII- Các qui định khác:
- Các đơn vị đài thọ chi phí đi lại, ăn, ở, tiền mua tài liệu, biên bản thi đấu trong thời gian dự giải cho đoàn của mình. Đóng tiền lệ phí thi đấu cho mỗi VĐV là 150.000đ (Một trăm năm mươi ngàn đồng) cho Liên đoàn Cờ VN.
- Đăng ký dự giải gửi về Liên đoàn Cờ VN (36 Trần Phú - Hà Nội) trước ngày 04/02/2009.