14
Thu, Nov

GIẢI VÔ ĐỊCH CỜ VUA TRẺ THẾ GIỚI 2006
WORLD YOUTH CHESS CHAMPIONSHIPS 2006

Giải được tổ chức tại Batumi, Georgia từ 19-28/10/2006. Việt Nam có 3 VĐV tham dự là Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Nguyễn Thị Mai Hưng và Lê Hoàn Trân Châu. Trường Sơn đạt huy chương đồng nhóm tuổi nam 16.

The wycc was held from 19-28 October, 2006 in Batumi, Georgia.

Open -18   Girls -18
Rk.   Name FED Rtg Pts. Rk.   Name FED Rtg Pts.
1 IM Braun Arik GER 2525 9,0 1 WGM Harika Dronavalli IND 2353 9,0
2   Melkumyan Hrant ARM 2391 8,0 2 WFM Umudova Nargiz AZE 2202 8,5
3 GM Amin Bassem EGY 2505 7,5 3 WIM Gomes Mary Ann IND 2264 7,5
4 IM Ragger Markus AUT 2476 7,5 4 WIM Khotenashvili Bela GEO 2329 7,5
5 IM Rodshtein Maxim ISR 2517 7,5 5 WIM Przezdziecka Marta POL 2299 7,0
Open -16 Girls -16
1 FM Tomczak Jacek POL 2420 9,0 1 WFM Guramishvili Sopiko GEO 2181 9,5
2 IM Onischuk Vladimir UKR 2427 9,0 2   Mammadova Gulnar AZE 2095 8,0
3 GM Nguyen Ngoc Truong Son VIE 2534 8,0 3   Khazhomia Salome GEO 2121 8,0
4   Paichadze Luka GEO 2378 8,0 4 WFM Melekhina Alisa USA 2088 7,5
5   Hayrapetian Ovik ARM 2284 7,5 5   Skinke Katrina LAT 2117 7,0
Open -14 Girls -14
1   Durarbeyli Vasif AZE 2243 8,5 1 WFM Kulon Klaudia POL 2107 9,0
2   Bregadze Levan GEO 2269 8,0 2 WIM Muzychuk Mariya UKR 2278 9,0
3   Liu Qingnan CHN 2299 8,0 3 WFM Paikidze Nazi GEO 2141 8,5
4   Zhao Nan CHN 2266 8,0 4   Tsatsalashvili Keti GEO 2082 7,5
5   Adhiban B IND 2303 8,0 5   Pon N Krithika IND 2031 7,5
Open -12 Girls -12
1   Aghasaryan Robert ARM 2132 9,0 1   Danelia Mariam GEO 2022 9,0
2   Nyzhnyk Illya UKR 2193 8,5 2   Lach Aleksandra POL 1982 8,5
3   Abasov Nijat Azad AZE 2148 8,5 3   Baciu Diana MDA 1898 8,0
4 FM Cori Jorge PER 2190 8,5 4   Padmini Rout IND 2188 8,0
5 FM Narayanan Srinath IND 2141 8,0 5   Ibragimova Sabina AZE 0 8,0
Open -10 Girls -10
1   Girish A Koushik IND 1990 9,5 1   Sahajasri Ch IND 1936 9,0
2   Beradze Irakli GEO 2080 8,5 2   Fataliyeva Ulviyya AZE 0 8,5
3   Sai Krishna G V IND 2057 8,0 3   Zhai Mo CHN 0 8,0
4   Eswar R IND 2031 8,0 4   Shamatava Ana GEO 0 8,0
5   Abhilash Reddy M L IND 2032 8,0 5   Osmanodja Filiz GER 0 7,5
Open -8 Girls -8
1   Mohineesh Ch IND 0 10,0 1   Furtado Ivana Maria IND 0 8,5
2   Prince Bajaj IND 1878 9,0 2   Navyavyshnavi Mannepalli IND 0 8,5
3   Steinberg Nitzan ISR 0 8,5 3   Mahalakshmi M IND 0 8,0
4   Hu Zhengdong CHN 0 8,0 4   Patel Sweety IND 0 8,0
5   Petrosyan Manuel ARM 0 8,0 5   Osmak Iulija UKR 0 7,5