17
Mon, Jun

Giải vô địch cờ vua trẻ Châu Á 2009

Giải được tổ chức tại Delhi, Ấn độ từ ngày 2 đến 9/8/2009 thi đấu 6 nhóm tuổi nam và 6 nhóm tuổi nữ với sự tham dự của 235 vận viên từ 12 quốc gia. Đoàn Việt Nam tham dự giải đã xất sắc đoạt 2 V, 1B, 1Đ cá nhân và 1V, 2B, 1Đ đồng đội.

Thông tin về kết quả giảitại chess-results.com:
B8
| B10 | B12 | B14 | B16 | B18 |G8 | G10 | G12 | G14 | G16 | G18

ay2009-1
Hoàng Thị Như Ý nhận huy chương vàng nhóm nữ 16
ay2009-2
Phạm Thanh Phương Thảo nhận huy chương vàng nhóm nữ 10

FINAL INDIVIDUAL STANDING

Under 08
1   Mitrabha Guha IND 1637 7,5 47,0
2   Aryan Chopra IND 1742 7,0 45,5
3   Prameya Garge IND 1659 6,5 47,5
Under 10
1   Lorparin Shahin IRI 1942 7,0 48,5
2   Harshal Shahi IND 1724 7,0 46,5
3   Omidi Arya IRI   6,0 49,0
Under 12
1   Ghosh Diptayan IND 2093 7,5 51,0
2   Artemenko Oleg UZB 2114 7,0 47,5
3 FM Das Sayantan IND 2218 6,0 48,5
Under 14
1   Shiven Khosla IND 2235 6,5 45,0
2   Vakh Jahongir UZB 2237 6,0 47,5
3   Idani Pouya IRI 2171 6,0 47,0
Under 16
1 FM Priyadharshan K IND 2398 6,5 45,5
2 CM Nguyen Van Hai VIE 2249 6,0 50,0
3   Ankit R Rajpara IND 2229 6,0 48,0
Under 18
1 GM Salem A R Saleh UAE 2469 5,5 29,5
2 FM Shyam Nikil P IND 2397 5,5 28,0
3   Debashis Das IND 2374 5,0 27,5
Under 18 Girls
1 WFM Nakhbayeva Guliskhan KAZ 2172 6,0 27,5
2 WFM Pon Nkrithika IND 2208 5,0 31,5
3 CM Bhakti Kulkarni IND 2203 5,0 26,0
Under 16 Girls
1 WFM Hoang Thi Nhu Y VIE 2119 6,5 46,5
2 WFM Pujari Rucha IND 2033 6,0 46,5
3   Qurbonboeva Sarvinoz UZB 1941 6,0 44,0
Under 14 Girls
1   Saranya J IND 2001 8,0 48,0
2 WFM Khade Sarasadat IRI 1977 8,0 45,0
3   Priyanka Kumari IND 2041 7,0 49,0
Under 12 Girls
1   Srija Seshadri IND 1798 6,5 49,0
    Monnisha Gk IND 1761 6,5 49,0
3 WCM Dao Thi Lan Anh VIE   6,5 45,5
Under 10 Girls
1   Pham Thanh Phuong Thao VIE   7,5 44,5
2 WCM Ivana Maria Furtado IND 1790 7,0 50,0
3   Meghna C H IND 1684 6,0 49,0
Under 08 Girls
1   Dharewa Khushi IND   5,5 30,0
2   Arpita Mukherjee IND   5,5 28,5
3   Tarini Goyal IND   5,0 28,5

FINAL TEAM STANDING

Under 8
1 India Mitrabha Guha 21
    Aryan Chopra  
    Prameya Garge  
2 Iran Shirani Liri Nima 17
    Tabatabaei M Amin  
    Torshizi Ghorbani Md Hosse  
3 Sri Lanka Visura IMA 12
    Haputhanthri H L N B  
    Lahiru N P G S  
Under 10
1 Iran Lorparizangeneh Shahin 19
    Omidi Arya  
    Asgharzadeeh M Reza  
2 India Harshal Shahi 18
    Jeet Jain  
    Hetul Shah  
3 Vietnam Tran Minh Thang 15
    Nguyen Huynh Tuan Hai  
    Le Dinh Nguyen Anh  
Under 12
1 India Ghosh Diptayan 19
    Das Sayantan  
    Girish A Koushik  
2 Iran Moradi Amirmasoud 14.5
    Mousavi Seyed Khalil  
    Khoshkalam Seyeh  
3 Kazakhstan Akhmetov Ayan 13.5
    Serakbay Shynggyskhan  
    Usseinov Chingis  
Under 14
1 India Shiven Khosla 18.5
    Sai Krishna G V  
    Grover Sahaj  
2 Iran Idani Pouya 15
    Javanbakht Nima  
    Ghaziolsharif Kaveh  
Under 8 Girls
1 India Dharewa Khushi 16
    Arpita Mukherjee  
    Tarini Goyal  
2 Vietnam Vu Khanh Linh 10.5
    Pham Vu Linh Chi  
    Le Thi Nhu Quynh  
3 Sri Lanka Dhanawal Apurva GH 7.5
    Yapa Binudi Senarath  
    Wijesuriya G P Y  
Under 10 Girls
1 India Ivana Maria Furtado 19
    Meghna C H  
    Tejaswini Sagar  
2 Vietnam Pham Thanh Phuong Thao 17.5
    Nguyen Thanh Thuy Tien  
    Tran Ngoc Minh Tuong  
3 Iran Rashvand Avehei Negar 12.5
    Ghaziolsharif Kimiya  
    Akbari Zahmati Nazanin  
Under 14 Girls
1 India Saranya J 20
    Priyanka Kumari  
    Nandhidhaa Pv  
2 Iran Khademalsharieh Sarasadat 17.5
    Bagheri Taleghani Nadia  
    Azadvari Zahra  
3 Sri Lanka Premanath Dinushki 9
    Selvaratnam Navodya  
    Basnayake I U  
Under 16 Girls
1 Vietnam Hoang Thi Nhu Y 16.5
    Vo Thi Kim Phung  
    Nguyen Thi Mai Hung  
2 India Pujari Rucha 16
    Roy Pallabi  
    Bharathi R  
3 Iran Hejazipour Mitra 15
    Asgarizadeh Minoo  
    Khalaji Hanieh  
Under 18 Girls
1 India Pon Nkrithika 14
    Bhakti Kulkarni  
    Uthra P  
2 Iran Vardkar Mariam 7.5
    Zamani Behabadi Nazanin  
    Davoodi Yasaman