15
Tue, Oct

GIẢI VÔ ĐỊCH CỜ VUA ĐÔNG NAM Á LẦN THỨ 1
Từ 5 đến 12/9/2001 Tại Malaysia

1st SEA Chess Championship 2001

Giải do Liên đoàn Đông Nam Á tổ chức ngay vào thời điểm Đại hội thể thao các nước Đông Nam Á lần 21 đang cùng diễn ra tại Kuala Lumpur-Malaysia, với sự tham dự của 16 nữ và 30 nam kỳ thủ, ở giải đồng đội có 8 đội tham dự. Việt nam đã giành thắng lợi lớn, sau đây là kết quả của giải:

The Championships took place in Kuala Lumpur, Malaysia, from 5 to 12 September 2001. There were sections for Team and Invidual.

Cá nhân nam - Individual Men

32 PLAYERS

ROUND 1

16 PLAYERS

ROUND 2

8 PLAYERS

ROUND 3

4 PLAYERS

SEMI-FINALS

2 PLAYERS

FINALS

CHAMPION
1. GM Wu Shaobin (SIN)

GM Wu Shaobin

1½ - ½

GM Wu Shaobin

2 - 0

GM Wu Shaobin

1½ - ½

GM Tu Hoang Thong

1½-½

GM Tu Hoang Thong

1½-½

17. Rolando Nolte (PHI)
9. Zaw Oo (MYA)

Zaw Oo

2 -1

25. Taweechai Thamthamvatvorn (THA)
13. Nguyen Thanh Son (VIE)

Nguyen Thanh Son

2 - 1

Nguyen Thanh Son

2 - 0

29. P.A. Rahman Yussof (BRU)
5. Nay Oo Kyaw Tun (MYA)

Susanto Megaranto

2 –1

21. Susanto Megaranto (INA)
23. Lim Yee Weng (MAS)

GM Tu Hoang Thong

1½ - ½

GM Tu Hoang Thong

2 - 0

GM Tu Hoang Thong

2 - 1

7. GM Tu Hoang Thong (VIE)
15. IM Pham Minh Hoang (VIE)

IM Pham Minh Hoang

2 - 0

31. Iscramoun Bajau (BRU)
11. GM Edhi Handoko (INA)

GM Edhi Handoko

2 0

GM Nguyen Anh Dung

2 - 0

 

27. Kannapon (THA)
3. GM Nguyen Anh Dung (VIE)

GM Nguyen Anh Dung

2 - 0

19. Banjuab Jiravorasuk (THA)
20. Lim Chuin Hoong (MAS)

Lim Chuin Hoong

2 -1

Lim Chuin Hoong

2 -1

FM Irwanto Sadikin

2 - 1

FM Irwanto Sadikin

1½-½

4. GM Zaw Win Lay (MYA)
12. IM Myo Naing (MYA)

IM Myo Naing

1½ - ½

28. Ismail Ahmad (MAS)
32. Pg Hj Mohd Limbang (BRU)

FM Irwanto Sadikin

2 - 0

FM Irwanto Sadikin

2 - 1

16. FM Irwanto Sadikin (INA)
8. GM Wong Meng Kong (SIN)

GM Wong Meng Kong

2 - 1

24. Navin Sawalani (SIN)
22. Jonathan Chuah (MAS)

IM Danny Juswanto

1½ - ½

IM Nelson Mariano

2 - 0

GM Antonio Rogelio

1½ - ½

6. IM Danny Juswanto (INA)
30. Mohamad Jafar (BRU)

IM Nelson Mariano

2 - 0

14.IM Nelson Mariano (PHI)
10. IM Richard Bitoon (PH I)

IM Richard Bitoon

2 - 0

GM Antonio Rogelio

2 - 0

26. Wisuwat Theerapabpaisit (THA )
18. FM Mok Tze Meng (MAS)

GM Antonio Rogelio

1½ - ½

2. GM Antonio Rogelio (PHI)

GOLD : GM TU HOANG THONG (VIE)
SILVER : FM IRWANTO SADIKIN (INA)
BRONZE : GM ANTONIO ROGELIO (PHI)

 

Cá nhân nữ - Individual Woman

16 Players 8 Players Semi Final Final Champion
9. Lindiawati Evie (INA) Vo Hong Phuong Vo Hong Phuong For Gold and Silver

Vo Hong Phuong
Nguyen Ngan Binh

Vo Hong Phuong

2-0

1. Vo Hong Phuong (VIE)
5. Joanne Toledo (PHI) Joanne Toledo
13. Lim Han Ying (MAS)
7. WIM Cristine Mariano (PHI) WIM Cristine Mariano WIM Cristine Mariano
15. Haslindah Ruslan (MAS)
11. Norshazwani Zulkafli (MAS) Norshazwani Zulkafli
3. Lim Jean Nie (MAS)
4. Tran Kim Loan (VIE) Tran Kim Loan Zakiah Ali For Bronze and Fourth

Zakiah Ali
WIM Cristine Mariano

WIM Christine Mariano

2-1

12. Rahayu Tuti (INA)
8. Zakiah Ali (INA) Zakiah Ali
16. Effalini Farid (MAS)
14. Farah Atiyah Hj Zainal ( BRU ) Nguyen Ngan Binh Nguyen Ngan Binh
6. Nguyen Ngan Binh (VIE)
10. Siti Zulaikha (MAS) Siti Zulaikha
2. WIM Upi Tamin Darmayana (INA)

GOLD : VO HONG PHUONG (VIE)
SILVER : NGUYEN NGAN BINH (VIE)
BRONZE : WIM CHRISTINE MARIANO (PHI)

 

TEAM CHAMPIONSHIP

GROUP A

NO COUNTRY 1 2 3 4 PTS POS
1 Brunei   0 ½ 0 ½ 4
2 Myanmar 4   2 2 8 2
3 Singapore 2   7 3
4 Indonesia 4 2   1

GROUP B

NO COUNTRY 1 2 3 4 PTS POS
1 Philippines   4 3 1
2 Malaysia   3
3 Thailand 0 ½   0 ½ 4
4 Vietnam 1 4   2

Seeding of the Teams

1. Myanmar 9923 5. Indonesia 9509
2. Philippines 9808 6. Malaysia 9147
3. Vietnam 9804 7. Thailand 8559
4. Singapore 9536 8. Brunei 8000


Tie – Break

1. Game Points 4. SB
2. Match Points 5. Result by Board Order
3. Team Encounter 6. Sudden Death


SEMI-FINALS

Philippines ½ Myanmar
Indonesia 1 3 Vietnam
Thailand 1 3 Singapore
Malaysia 4 0 Brunei


FINALS

Philippines Vietnam
Indonesia Myanmar
Malaysia 2 2 Singapore
Thailand 4 0 Brunei

GOLD VIETNAM
SILVER PHILIPPINES
BRONZE INDONESIA
FOURTH MYANMAR
FIFTH SINGAPORE
SIXTH MALAYSIA
SEVENTH THAILAND
EIGHT BRUNEI
ĐIỂM CÁ NHÂN BÀN - POSITION TABLE

A1

BRUNEI

Rtg

Rd 1

W-4

Rd 2

W-2

Rd 3

B-1

S-Finals

B-MAS

7 – 8

B - THA

1

Pg Abdul Rahman Yusof

2000

-

0

0

0

0

2

Yap Choow Tun

2000

0

0

½

0

-

3

Hj Md Said Matnor

2000

0

0

0

0

0

4

Sulaiman Mohd Nor

2000

0

0

0

0

0

5

Leong Voon Choon

2000

0

-

-

-

0

 

A2

MYANMAR

Rtg

Rd 1

W-2

Rd 2

B - 1

Rd 3

W - 4

S-Finals

W - PHI

3 – 4

B - INA

1

GM Zaw Win Lay

2531

0

-

½

0

1

2

IM Nay Oo Kyaw Tun

2515

-

1

-

½

0

3

Wynn Zaw Htun

2410

½

1

½

0

0

4

IM Myo Naing

2413

1

1

½

-

½

5

Zaw Oo

2464

½

1

½

0

-

 

A3

SINGAPORE

Rtg

Rd 1

B - 2

Rd 2

B - 4

Rd 3

W - 1

S-Finals

B - THA

5 – 6

W-MAS

1

GM Wu Shaobin

2535

1

½

1

1

½

2

FM Chan Peng-Kong

2393

½

1

½

1

1

3

FM Teo Kok Siong

2308

0

-

1

½

-

4

FM Jeremy Lim

2300

½

0

1

½

0

5

Navin Sawalani

2197

-

0

-

-

½

 

A4

INDONESIA

Rtg

Rd 1

B - 1

Rd 2

W - 3

Rd 3

B - 2

S-Finals

W - PHI

3 – 4

B - MYA

1

GM Edhi Handoko

2431

1

½

½

0

0

2

IM Denny Juswanto

2513

1

0

½

0

1

3

FM Irwanto Sadikin

2331

1

1

½

1

1

4

Susanto Megaranto

2234

1

1

½

0

½

5

Djamil Djamal

2000

-

-

-

-

-

 

B1

PHILIPPINES

Rtg

Rd 1

W-4

Rd 2

W-2

Rd 3

B-3

S-Finals

W-MYA

Finals

W- VIE

1

GM Antonio Rogelio

2535

1

½

-

1

½

2

Idelfonso Datu

2445

½

1

1

½

-

3

Richard Bitoon

2432

1

0

1

1

0

4

IM Nelson Mariano

2396

-

-

1

-

0

5

Rolando Nolte

2324

½

1

1

1

1

 

B2

MALAYSIA

Rtg

Rd 1

B-3

Rd 2

B-1

Rd 3

A-4

S-Finals

W-BRU

5-6

B-SIN

1

IM Mas Hafizulhelmi

2456

1

½

0

-

½

2

FM Wong Zi Jing

2267

1

0

0

1

0

3

Lim Chuin Hoong

2249

1

1

½

1

1

4

Lim Yee Weng

2175

½

-

1

1

½

5

Ismail Ahmad

2064

-

0

-

1

-

 

B3

THAILAND

Rtg

Rd 1

B-2

Rd 2

B-3

Rd 3

W-1

S-Finals

B - SIN

7 – 8

W- BRU

1

Jiravorasuk Banjuab

2269

0

0

0

0

1

2

Unsomsri Thongchai

2081

0

-

0

0

1

3

Theerapabpaisit Wisuwat

2100

0

0

0

½

-

4

Thamtavatvorn Taweechai

2109

-

0

0

½

1

5

Srivachiravat Kannapon

2000

½

0

-

-

1

 

B4

VIETNAM

Rtg

Rd 1

B - 1

Rd 2

W - 3

Rd 3

B - 2

S-Finals

W- INA

Finals

B - PHI

1

GM Nguyen Anh Dung

2533

0

1

1

1

½

2

GM Tu Hoang Thong

2510

½

1

1

1

1

3

IM Pham Minh Hoang

2357

0

-

½

0

-

4

Nguyen Thanh Son

2404

½

1

-

1

1

5

Le Dinh Tuan

2000

-

1

0

-

0